Máy kích điện 12V Sine chuẩn G-LINK PS-1210, 12V-1000VA
  • Cập nhật lúc cuối: 11/06/2022 11:33:33,  Đã xem: 3072
  • Mã sản phẩm: G-LINK PS-1210
  • Bảo hành: 12 tháng
  • Trạng thái: Còn hàng
Giá bán: 2.100.000 VNĐ    (Chưa bao gồm VAT)
BÁN HÀNG ONLINE NHẬN THANH TOÁN SHIPCOD TOÀN QUỐC
Quý khách có nhu cầu mua hàng, liên hệ:
Mobile: 0915.26.36.36 / 093.669.5555 / 0327.91.91.98
Website: thietbibuudien.vn
Email: baogia.glink@gmail.com
Facebook: https://www.facebook.com/sieuthimaybodam/
Thời gian làm việc: từ 8h đến 18h (từ thứ 2 - thứ 7)
Máy đổi điện Inverter 12VDC lên 220VAC G-LINK PS-1210 (12V-1000VA)
Máy kích điện 12VDC lên 220VAC Sine chuẩn G-LINK POWER PS-1210 (12V-1000VA)
Đặc tính kỹ thuật:
Điện áp vào đổi điện: 12VDC
Điện áp vào sạc Acquy : AC220V +/-10%
Điện áp ra : AC 220V+/-10%
Tần số : 50Hz +/-5Hz
Dạng sóng : Hình sin (Pure Sine Wave Power Inverter)
Acquy tương thích : 50Ah đến 100Ah
Dòng điện sạc: từ 5A-10A
Bảo vệ quá dòng : Mạch điện tử, cầu chì
Bảo vệ ngược cực tính : Cầu chì
Có chế độ UPS, tự động chuyển đổi khi mất và có điện
Kiểu biến áp (kiểu hình xuyến)
Ắc quy đầy máy tự động ngắt nạp
Điện áp nạp 13.8V +/-10% .
Thời gian chuyển AC/ DC 5 mrs
Bảo vệ Quá tải >110% trong vòng 1 phút
Quá tải >200% tải trong vài giây
Ngắn mạch (có mạch bảo vệ ngắn mạch)
Bảo vệ quá tải (bảo vệ ắc quy thấp hơn 10 VDC)
Độ ẩm 20~90% không ngưng tụ hơi nước
Kích thước: Dài: 25cm , Cao: 12cm, Rộng : 20cm
Bộ kích điện (Inverter) là gì?
Máy đổi điện có 2 nhiệm vụ:
 Tích trữ năng lượng bằng ắc quy bằng cách sạc điện vào ăcquy khi có
điện lưới
Mỗi máy đổi điện đều cần có ắc quy đi kèm để hoạt động. Ắcquy có thể 12VDC hoặc
24VDC/ 48VDC/96VDC tùy thuộc vào quy định của nhà sản xuất.
 Biến đổi thành dòng điện xoay chiều
Sử dụng công nghệ inverter điều khiển bởi hệ vi xử lý thông minh để điều khiển các
thiết bị bán dẫn công suất để biến đổi điện áp một chiều từ ăcquy thành điện áp xoay
chiều sóng sin chuẩn 220V/50Hz có dạng sin chuẩn như điện lưới để cung cấp cho
các thiết bị gia đình và văn phòng hoạt động bình thường.
 Bộ kích điện có 2 nhiệm vụ:
 Tích trữ năng lượng bằng ắc quy bằng cách sạc điện vào ắc quy khi có điện lưới
- Mỗi máy đổi điện đều cần có ắc quy đi kèm để hoạt động. Ắcquy có thể 12VDC hoặc 24VDC/48VDC/96VDC tùy thuộc vào quy định của nhà sản xuất.
Sử dụng công nghệ inverter điều khiển bởi hệ vi xử lý thông minh để điều khiển các thiết bị bán dẫn công suất để biến đổi điện áp một chiều từ ắc quy thành điện áp xoay chiều sóng sin chuẩn 220V/50Hz có dạng sin chuẩn như điện lưới để cung cấp cho các thiết bị gia đình và văn phòng hoạt động bình thường.
Một trong những nhà phân phối Inverter nổi tiếng tại Việt Nam đó là G-LINK.
 Nguyên lý hoạt động của bộ kích điện G-LINK POWER
A. Mô tả sản phẩm
Máy đổi điện Inverter G-LINK POWER  kết hợp với ăc quy ngoài trở thành một “máy phát điện hóa năng” có nhiệm vụ sạc đầy vào ăc quy khi có điện lưới và tự động chuyển đổi sang chế độ biến đổi điện áp ăc quy thành điện áp xoay chiều 220V/50Hz như điện lưới khi mất điện để cung cấp, sử dụng cho các thiết bị điện trong gia đình, văn phòng… với tổng công suất sử dụng nhỏ hơn công suất của máy đổi điện. Máy đổi điện sẽ tự động chuyển lại chế độ sạc ăc quy và ổn áp sau khi có điện lưới trở lại, các thiết bị điện sử dụng điện từ máy đổi điện được cung cấp nguồn liên tục do thời gian chuyển đổi chỉ là 5ms. Máy đổi điện còn có tên gọi khác như bộ lưu điện ăc quy ngoài, bộ kích điện hay máy kích điện.
 Máy đổi điện có 2 nhiệm vụ:
 B. Đặc điểm và tính năng của máy đổi điện G-LINK POWER
- Tạo điện áp đầu ra với sóng sin chuẩn nhờ công nghệ INVERTER
- Không ồn, không ô nhiễm môi trường, an toàn cho người sử dụng, dự phòng
trong thời gian dài tùy dung lượng ắc quy gắn ngoài.
- Vận hành êm ái
- Chất lượng cao nhờ điều khiển bằng bộ vi xử lý CPU
- Dải điện áp đầu vào rộng 180V – 240V, ổn áp điện áp đầu ra 220VAC
- Điện áp ra sin chuẩn (pure sin wave) (THD<3%) tương thích với những thiết bị điện tử cao cấp.
- Thời gian chuyển mạch 5ms
- Bảo về quá tải, ngắn mạch, quá áp, thấp áp và quá nhiệt.
- Hiển thị trạng thái bằng LCD
Bộ nạp quản lý ắc quy thông minh, bảo vệ ắc quy tránh phóng sâu và nạp quá dòng.
- Tiêu chuẩn chất lượng của Châu Âu CE, FC và hệ thống quản lý chất lượng ISO 9001.
 Nguyên lý hoạt động
Khi có điện lưới:
- Dòng điện lưới sẽ đi theo đường mũi tên nét liền qua bộ ổn áp điện tử và khóa chuyển mạch điện tử E ở vị trí bên trên. Như vậy dòng điện chạy từ lưới qua ổn áp điện tử để đảm bảo dù điện áp lưới thay đổi trong dải 135V - 280V, điện áp ra vẫn đủ 220VAC ra tải thiết bị điện.
Khi mất điện lưới:
- Điện áp một chiều từ ăcquy dự trữ từ ăcquy được biến đổi qua bộ Inverter (C) để biến đổi từ điện áp ăcquy thành điện áp 220V, 50Hz xoay chiều sóng sin chuẩn như điện lưới quốc gia nhờ công nghệ Inverter